Social - Yrc
สังคมเล็กๆ ของเด็ก ยุพราช

กรุณาทำการ Login ก่อน เข้าใช้ Webboard
หรือ >>ลงทะเบียน<<

กฏของบอร์ด

1.ห้ามใช้คำไม่สุภาพ หรือ ก่อให้เกิดความรำคาญ หรือ บาดหมางกันภายในเว็ปบอร์ด
2.ห้ามใช้คำพูดที่ลบหลู่ สถาบัน หรือ บุคคลากรภายในโรงเรียน
3.ห้ามปัมกระทู้ ให้ทำการ Edit หรือ แก้ไขกระทู้
4.ห้ามโพสสื่อลามกต่างๆโดยเด็ดขาด

Join the forum, it's quick and easy

สังคมเล็กๆ ของเด็ก ยุพราช

กรุณาทำการ Login ก่อน เข้าใช้ Webboard
หรือ >>ลงทะเบียน<<

กฏของบอร์ด

1.ห้ามใช้คำไม่สุภาพ หรือ ก่อให้เกิดความรำคาญ หรือ บาดหมางกันภายในเว็ปบอร์ด
2.ห้ามใช้คำพูดที่ลบหลู่ สถาบัน หรือ บุคคลากรภายในโรงเรียน
3.ห้ามปัมกระทู้ ให้ทำการ Edit หรือ แก้ไขกระทู้
4.ห้ามโพสสื่อลามกต่างๆโดยเด็ดขาด
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
เข้าสู่ระบบ(Log in)

ลืม(forget) password

ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Top posters
InDyPG053 (59)
มาเลี้ยงสัตว์กันเถอะครับ (ห้องเพาะไข่) I_vote_lcapมาเลี้ยงสัตว์กันเถอะครับ (ห้องเพาะไข่) I_voting_barมาเลี้ยงสัตว์กันเถอะครับ (ห้องเพาะไข่) I_vote_rcap 
Yimkung (39)
มาเลี้ยงสัตว์กันเถอะครับ (ห้องเพาะไข่) I_vote_lcapมาเลี้ยงสัตว์กันเถอะครับ (ห้องเพาะไข่) I_voting_barมาเลี้ยงสัตว์กันเถอะครับ (ห้องเพาะไข่) I_vote_rcap 
ลิงน้อยชอบกินกล้วย (32)
TitiV (27)
nut1212a (21)
LordHiOSiha (18)
Admin (16)
kanet41590 (6)
FoNgnOiiiz (5)
original (5)

ผู้ที่กำลัง online
ผู้ที่ online ทั้งหมด 36 คน :: ลงทะเบียน 0 คน, ซ่อน 0 คน และ 36 ผู้มาเยือน

(ไม่มี)

[ View the whole list ]

มีผู้ใช้ online พร้อมกันสูงสุด 125 คน เมื่อ Wed Sep 15, 2021 1:06 pm
September 2024
MonTueWedThuFriSatSun
      1
2345678
9101112131415
16171819202122
23242526272829
30      

Calendar Calendar

Affiliates
free forum

มาเลี้ยงสัตว์กันเถอะครับ (ห้องเพาะไข่)

2 posters

Go down

มาเลี้ยงสัตว์กันเถอะครับ (ห้องเพาะไข่) Empty มาเลี้ยงสัตว์กันเถอะครับ (ห้องเพาะไข่)

ตั้งหัวข้อ by LordHiOSiha Sun Oct 04, 2009 7:09 pm

เพื่อนๆคงสังเกตเห็นเจ้าสัตว์ปะหลาดด้านล่าง ที่กระผมเลี้ยงอยู่มั้ยครับ

มาเลี้ยงมันกันเถอะครับ ; )

(วิธีทำ อยู่ข้างล่างนะครับ เลือกเอาตามอัธยาศรัย)

http://www.pokeplushies.com/dinomon_adopt.php
อัน
นี้สำหรับ ไดโนเสาร์ แบบลายเซ็นผมอะ แต่ระวัง มันตาย
ถ้าตายจะกลายเป็นหลุมศพ แต่เวลยังอัพอยู่ แต่ไม่สามารถ เปลี่ยนร่างได้
แต่ถ้า ฟักเป็นตัวแล้ว จะไม่มี วันตาย

http://www.pokeplushies.com/flyffables.php
อันนี้ ฟักออกมา มี 4 แบบ หลากสี มาก มันสุ่มเอา ฟักตอน เลเวล 50 นะครับ

http://www.pokeplushies.com/adoptables.php
อันนี้น่าจะเป็น โปเกม่อน แต่ผม ไม่มั่นใจ นะครับ ลองเอาไปเลี้ยงดูกัน โปเกม่อนนี้ เมื่อถึงเวลา จะฟักเอง ไม่สนเวล ครับ

วิธีการสร้าง นะครับ พอเข้าไปตามลิ้งแล้ว จะมี ช่อง 2 ช่อง
ช่องบน ชื่อ ช่องล่าง อีเมล์
พอใส่ เสร็จแล้ว มันจะส่ง จดหมายไปที่ อีเมล์ (กันโค๊ดหาย)
แล้วมานจะให้โค๊ดมา 2 แบบ ถ้าจะืำทำลาย เซ็น ใช้ แบบที่ 2 BB code นะครับ

ส่วนการทำลายเซ็นนั้น คลิ๊กที่ โปลไฟล์ อะครับ (อธิบายไม่เป็นวุ้ย)
อืม.... ลองทำดูละกัน ใครสงสัย อะไร ก็ โพสถามครับ เด๋วตอบให้ครับ

สำหรับ คนที่มี ไข่แล้ว เอามา โำพส ไว้ เลยนะครับ ผมจะไล่กด ให้ (แต่กดให้ผมด้วยนะ)
คนละฟอง พอนะครับ กันปัญหา เยอะจัด กดไม่หมด แฮะๆ ^^" ++ อย่าลืมช่วยกดของผมด้วยนะครับ อิอิ

ไข่ 1 ฟอง กดกี่ครั้งก็ได้ แต่ 1 IP กดได้ 1 ครั้งต่อวันเท่านั้นนะครับ
LordHiOSiha
LordHiOSiha
Moderator
Moderator

ชื่อเล่น : ToM
Male
คะแนนความดี : 3

ขึ้นไปข้างบน Go down

มาเลี้ยงสัตว์กันเถอะครับ (ห้องเพาะไข่) Empty Re: มาเลี้ยงสัตว์กันเถอะครับ (ห้องเพาะไข่)

ตั้งหัวข้อ by InDyPG053 Sun Oct 04, 2009 7:29 pm

ถ้า ทางจะนุก นะเนี้ย

ปล . ล่ะไม่อ่านล่ะไหน หนังสืออ่ะ
InDyPG053
InDyPG053
Moderator
Moderator

ชื่อเล่น : phung
Female
คะแนนความดี : 7
: 32

http://forindy.com/InDy053PG/

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน